Aina za vielezi. Kuna aina nne za vielezi kama ifuatavyo: vielezi namna, kwa mfano, asteaste aste, kasi; vielezi wakati, kwa mfano, leo, alasiri, mwaka ujao; vielezi mahali, kwa mfano, darasani, mtini, Kisumu; vielezi idadi au kiasi, kwa mfano, mara mbili daima moja. Mifano katika sentensi: kinyonga alitembea aste aste. Kura ya maoni ilipigwa Agosti. Alienda Kisumu kwa michezo ya kitaifa. Alibwia vidonge mara mbili. Maneno yaliyokolezwa wino ndiyo vielezi.