Utangulizi katika kidato cha pili ulijifunza vinyume vya vitenzi. Uliona kuwa vinyume vya vitenzi ni vitenzi vilivyo na maana inayokinzana na kitenzi kilichotolewa. Ilidhihirika pia kuwa baadhi ya vinyume vya vitenzi huundwa kwa kutumia viambishi tamati: choma, chomoa, komea, komoa Shona shonoa, tia toa, fuma fumua, kunja kunjua, hama hamia, fukia fukua. Vivyo hivyo, katika kidato cha pili uliweza kujifunza mnyambuliko wa vitenzi katika kauli zifuatazo: kutendwa, anapigwa; kutendewa anasomewa, kutendeka umefungika, kutendana wanapigana, kutendeana wanasomeana, kutendeshwa anabebeshwa, kutendeshana wanalishana, kutendeshea anaendeshea. Katika kipindi hiki utajifunza maana ya mzizi wa kitenzi, viambishi awali katika vitenzi, viambishi tamati katika vitenzi na hali ya kuamrisha.