Mzizi wa kitenzi sahau, rudi, amini, dharau, samehe. Sehemu za maneno unazoona ni mizizi. Umeona kuwa waweza kuwa na neno kamili au sehemu ya neno. Ikiwa mzizi ni neno kamili linalojisimamia kimaana na haliwezi kugawika katika visehemu basi huwa ni mzizi huru. Kwa mfano: barizi, balehe, laki, hukumu, kabili, dadisi. Ikiwa mzizi ni sehemu tu ya neno na sehemu yenyewe haiwezi kujisimamia kimaana, basi huwa ni mzizi tegemezi. Kwa mfano: kumkaribisha, nitasoma, mlielewa, hawachezi, mnacheza limeni kitenzi katika kauli yake ya awali huwa ni shina. Tazama mifano hii: imba, cheka, andika, enda, soma. Vitenzi hivi vinatoa maana kamili na vina irabu a kama kimalizio. Katika hali hii kitenzi huwa ni shina.