Virai vivumishi huwa ni kundi la maneno ambalo neno lake kuu ni kivumishi. Fungu hili la maneno huvumisha nomino aina kiwakilishi chake. Mifano: nguo maridadi sana imenunuliwa. Tumbo lenye maumivu husumbua sana. Kiti chake kizuri kimevunjika. Sungura huyu mjanja alilaghai fisi. Mtoto mwerevu wa shangazi amepita mtihani.