Vielezi. Kirai kielezi ni kundi la maneno ambalo lina uaminifu wa kielezi. Kielezi ni neno ambalo hufafanua kitenzi, kivumishi au kielezi kingine. Kwa mfano, mgonjwa anatembea polepole pole. Hapa kuna kitenzi na kielezi. Mama amenunua nguo maridadi sana. Hapa kuna kivumishi na kuna kielezi. Rudisha alikimbia mbio sana. Hapa kuna kielezi kirai elezi. Hivyo basi ni mfuatano wa vielezi viwili au zaidi. Mifano ya virai elezi ni: rais wa Marekani atawasili Kenya kesho jioni. Sasa hivi tutaanza shughuli yetu. Mkutano wa siasa utafanyika katika bustani ya Uhuru. Wanafunzi walizunguka uwanjani mara tatu. Mama hututembelea mara kwa mara.