Njia za kutambua kishazi tegemezi katika sentensi: tambua sehemu ambayo hata ikiondolewa katika sentensi hiyo itabaki kuwa na maana. Kwa mfano, wafanyikazi wa serikali walihusika katika ufisadi wameshtakiwa. Tafuta palipotumiwa viambishi vya masharti kama nge, ngeli, ngali na ki. Kwa mfano Ungesoma kwa bidii, ungepita mtihani. Mvua ikinyesha tutapanda miti. Ungalipata kazi hiyo, maisha yako yangaliimarika zaidi. Sehemu zote zilizokolezwa wino ni vishazi tegemezi kwa kuwa kuna matumizi ya viambishi vya masharti. Njia ya tatu ya kutambua kilipo kishazi tegemezi ni kutafuta palipotumiwa o rejeshi au kirejeshi amba. Kwa mfano, tarakilishi iliyoharibika imekarabatiwa. Wanafunzi ambao watajifunza mafunzo meme watanufaika sana. Gari ambalo liliibwa limepatikana. Sehemu zote zilizokolezwa ni vishazi tegemezi kwa kuwa kuna matumizi ya virejeshi. Iwapo kuna matumizi ya baadhi ya viunganishi vya kinyume kama vile ijapokuwa, ingawa, ijapo. Kwa mfano, ingawa Hadija hafanyi vyema masomoni, ana bidii nyingi. Ijapokuwa watoto walihadithiwa hadithi za mazimwi, hawakuogopa. Sehemu zote zilizokolezwa wino ni vishazi tegemezi.