Sentensi ambatano. Sentensi ambatano huwa na vishazi huru viwili au zaidi vilivyounganishwa kwa viunganishi, kwa viunganishi sarufi amb huwa na viima kwa viarifu viwili au zaidi. Umbo la sentensi ambatano huwa kama ifuatavyo. Kwa kuzingatia umbo hili, ni wazi kuwa sentensi ambatano huwa na sentensi sahili au zaidi zilizounganishwa. Kwa mfano, nimefika sokoni lakini sijamwona. Kwa mfano, mtampei anajivunia utamaduni wake ingawa alikaa uzunguni kwa miaka kumi. Sentensi changamano. Sentensi changamano huwa na kishazi kimoja huru na kingine kishazi tegemezi. Kwa mfano, mama aliyatupilia mbali matunda yaliyooza. Aliyatupilia ni kishazi huru, yaliyooza ni kishazi tegemezi. Pia sentensi changamano huweza kuundwa kwa vishazi viwili tegemezi. Kwa mfano, wangalisikiliza ushazi, wangaliepuka matata. Wangalisikiliza ni kishazi tegemezi, wangaliepuka ni kishazi tegemezi. Pia Sentensi ambazo huwa na o rejeshi au kirejeshi amba huwa ni sentensi changamano. Kwa mfano, mfumo wa kisiasa ambao umependekezwa katika katiba mpya ni ugatuzi. Mwalimu aliyejitolea kazini amepandishwa cheo.