Changizo hii ni sehemu ambayo huja baada ya kitenzi jambwa. Changizo huwa ni kielezi au kirai elezi au kirai husishi ambacho hufanya kazi kama kielezi, kazi kama kielezi. Changizo huwa si lazima kuwepo katika sentensi. Kwa mfano, ukikawia utaachwa hapa tu. Hapa tu ni changizo. Hata hivyo si lazima iwepo ili sentensi hii iweze kujisimamia. Juma atamtembelea nyanya kesho jioni. Tutakula chanjio kabla ya saa moja. Ni muhimu kukumbuka kwamba changizo hutokea baada ya jambwa au shamirisho. Ikitokea kabla ya shamirisho, huwa kielezi. Mwanafunzi alisoma kwa bidii na kupita mtihani vizuri. Kwa bidii ni kielezi cha kawaida. Vizuri ni changizo.