Hali ya kuendelea. Kiambishi ki, pia hutumiwa kuonyesha kwamba kitendo fulani kilikuwa au kitakuwa kikiendelea wakati kitendo kingine kilipotendeka. Kwa mfano, Kemboi alikuwa akiandika mwalimu alipoingia darasani. Aidha, ki hutumiwa kuonyesha kwamba kitendo kimekuwa kikifanyika kwa muda. Kwa mfano, Tete amekuwa akitetemesha tangu asubuhi.