Hali ya a. Sikiliza maelezo yafuatayo kwa makini na kuzingatia maandishi yanayoonyeshwa. Kiambishi a hutumiwa kwa maana tofauti tofauti. Hata hivyo, hakionyeshi wakati maalum wa kutendeka kwa jambo. Aghalabu huonyesha maana zifuatazo: hutumiwa pamoja na vitenzi vya hali kama vile soma, lima, kuleta dhana ya mazoea, kwa mfano mtoto apenda kusoma, mkulima alima shamba. Kuonyesha jambo ambalo latokea kama kawaida ya maumbile, kwa mfano, jua la chomoza mashariki, maji ya bahari ya jaa magharibi. Kuandika ripoti au kujuza kilichotokea, tulichosikia na tulichosoma, kwa mfano, baba asema atasafiri. Wakenya wapiga kura ya maoni. Kuonyesha kitendo kinatendeka sasa, lakini bila kudhihirisha hali, kwa mfano, wachezaji wacheza uwanjani, moto wawaka msituni. Kuonyesha kitendo kinatarajiwa kufanyika baadaye, kwa mfano, mtihani waanza juma lijalo, wasafiri wafika Alhamisi.