Ni kinyume kulingana na sheria za Umoja wa Mataifa kwa mtu yeyote kuwaajiri watoto wadogo. Kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa, mtoto ni adinasi yeyote yule aliye chini ya miaka kumi na minane. Njia kadha wa kadha zinaweza kuchukuliwa kukomesha ajira hii. Mosi, kuwafikisha mahakamani waajiri wanaokiuka sheria hii; mbali na kupigwa faini kubwa, wanastahili kifungo gerezani. Dawa ya moto ni moto, na njia ya kuwakabili waajiri ni kuwapa moto huo. Kufungiwa viwanda ni njia nyingine mwafaka ya kukabiliana na usugu wa waajiri, hasa maeneo ya mashamba makubwa kama vile ya chai, kahawa na katika mashamba ya wafugaji ambao wanawatumia katika ukamaji wa maziwa na kuwasilisha au kuchunga mifugo wenyewe Kuwarudisha watoto shuleni badala ya kuajiri huenda kukachangia mno kutoa suluhisho. Kila mtu mzima yeyote hana budi kuwajibika badala ya kuwafanya watoto wa watu watwana na vijakazi katika vyambo vyetu. Tuwe na wajibu wa kuwapeleka shuleni, kwani elimu ya msingi ni bure. Sasa serikali inastahili pongezi na tunawapa heko wafadhili wote wa nchini na wa kimataifa. Aidha, kupiga marufuku ndoa za mapema ni njia nyingine kabambe ya kukomesha uhalifu huu. Katika maeneo fulani fulani nchini, kuna ushahidi kwamba ndoa za mapema zimesababisha watoto kuwa wazazi kabla ya kupevuka, na hivyo kuwalazimisha wajitafutie kukidhi maslahi yao na ya pale nyumbani. Tatizo la njaa, ukosefu wa makazi na mavazi ni kati ya mizigo ambayo mtoto huyu anakabiliwa nayo na ili kupigana na nguvu hizi inabidi atafute ajira. Wengine imewabidi kubuni miaka ili wapate stakabadhi za kitaifa kama kipande. Je, ni haki? kupinga ajira ya watoto kutasaidia katika uzuiaji wa visa kama vya ubakaji. Kinga ya shinda tiba, tutaepuka hali ambapo watoto wengi wanalazimishwa kuonana kimwili na waajiri wao au waajiri wenzao kwa njia ya kulazimishwa. Isitoshe, kutazuia utembeaji ambao unawapa wanaowaotea nafasi ya kukutana nao. Naunga mkono ima faima basi, kwamba iwapo hatutaki jamii iliyolemewa na kulemaa, lazima sote tupinge ajira ya watoto.