Uandishi wa wasifu unahitaji uangalifu. Ni vyema kufanya utafiti ili kupata habari kamili juu ya mtu au kitu. Habari muhimu zinazozingatiwa lazima ziangazie kuzaliwa, maumbile, elimu, kazi, uraibu, umaarufu, falsafa na huduma zake kwa jamii. Maelezo huandikwa kinatharia katika mpangilio wa kiaya. Matendo na sifa zake hubainishwa kwa njia ya kipekee ili kuonyesha upekee. Ni muhimu kuteua msamiati unaohusika na taaluma ya mtu anayerejelewa. Tamathali za usemi hutumiwa ili kumshawishi msomaji na kudumisha taharuki. Kauli za mhusika hunukuliwa hapa na pale ili kuonyesha umaarufu wake. Lugha ya heshima hutumiwa kwa kuwa hadhira hutaka kuiga waliosoma kuhusu mtu huyo.