Visa asili ni hadithi zinazoeleza chanzo cha mambo kuelezea jinsi kitu au watu walivyopata kuwepo. Visa asili husiana sana na imani ya kidini ya jamii. Visa asili hujibu baadhi ya maswali kama: jamii hii ilitoka wapi? Nini asili ya kifo? Watu hufufuka? Je, Mungu yupo?