Sifa za visa asili huwa na mianzo na miishio inayofuata fomula maalum, kwa mfano hapo zamani za kale. Huelezea matukio ya jadi, kwa mfano asili ya watu, kitu kufanya kazi, kula na kadhalika. Hueleza imani pamoja na desturi za jamii. Huelezea misimu miungu yenye uwezo mkubwa wa kusababisha mambo na uliopita wa binadamu huchukuliwa na jamii husika kuwa ni kweli. Mandhari ya visa asili huwa si ya kawaida, kwa mfano, mandhari ya milima. Wahusika huwa wa aina mbalimbali, kwa mfano, binadamu, wanyama au hata miungu. Wahusika huwa bapa, yani hawabadiliki.