Maelezo sajili ya mahakamani ina sifa maalum. Baadhi ya sifa hizi ni: huwa na maelezo marefu na ya kimzunguko, ili kuhakikisha ukweli na ukamilifu wa jambo. Msamiati wake hurejelea vifungu vya sheria. Aidha, msamiati huwa maalum, kwa mfano wakili, kiongozi wa mashtaka, karani, rufani, kukata kesi, kukata rufani kuweka dhamana na kadhalika. Lugha huwa ya heshima, kwa mfano, mheshimiwa. Huwa na matumizi ya lugha ya kukopwa, kwa mfano, inter partes, ex officio, amicus curiae. Huwa pia na unyenyekevu wa hali ya juu, kwa mfano, nakiri, nilifanya kosa na naomba mahakama hii inisamehe. Lugha ya mafumbo huwa haitumiki. Lugha huwa sanifu. Lugha huwa rasmi, na inapobidi lugha zingine hutumiwa na kukalimaniwa au kutafsiri. Misamiati ya kawaida wakati mwingine hufasiriwa kwa maana mpya, kwa nyumba na nyumbani.