Mahojiano ni mazungumzo kati ya watu wawili au zaidi yanayokusudiwa kudadisi undani wa jambo fulani. Aghalabu huwa pana mtu au watu wanaouliza na wanaojibu maswali. Mahojiano baina ya wataalam huwa na sifa za kipekee kutegemea taaluma husika. Kuna aina mbalimbali za taaluma, mathalan udaktari, uwanasheria, unajimu, uhandisi, ualimu