Mjadala ni nini mjadala? Ni uwasilishaji wa hoja kuhusu mada fulani. Uwasilishaji huu hufanywa kwa kuwepo majadiliano kati ya pande mbili, unaunga mkono na ule unaopinga. Kila upande hutetea hoja ambazo zinaonyesha msimamo wake kuhusu mada inayojadiliwa. Upande mmoja unaweza kutetea faida ya kitu ilhali upande mwingine ukaonyesha hasara ya kitu hicho. Mifano ya mada za mjadala ni kama vile: maendeleo ya kisayansi yanatuletea faida nyingi zaidi ya hasara; utalii ni chanzo cha uharibifu wa tamaduni za Kiafrika. Hebu tazama video ifuatayo.