Mkulima aliondoka jana. Daktari atamtibu sasa. Zahra ni mrembo ajabu. Gari lilipita mbio sana. Alifanya kazi yake vizuri sana. Kutokana na sentensi hizi, tunatambua kuwa vielezi hufafanua zaidi vitenzi, vivumishi na vielezi vingine. Kwa mfano, katika sentensi ya kwanza kielezi ni jana. Kielezi jana kinafafanua zaidi kitenzi aliondoka. Katika sentensi ya pili, kielezi ni sasa. Kielezi sasa kinatuelezea zaidi kitenzi atamtibu. Katika sentensi ya tatu, ajabu ni kielezi. Kielezi ajabu kinafafanua zaidi kivumishi mrembo. Katika sentensi ya tano Vizuri sana ni vielezi. Kielezi sana kinafafanua zaidi kielezi vizuri.