Vielezi vya wakati. Mgeni atawasili leo jioni. Nitafanya mtihani wa kitaifa mwaka ujao. Haki za watoto zilipuuzwa zamani. Alisherehekea ushindi wake Jumamosi hii. Katika mfano huu, leo jioni, mwaka ujao, zamani na Jumamosi ni mifano ya vielezi vya wakati. Vielezi hivi hueleza vitenzi vilitendeka wakati gani au lini.