Vivyo hivyo katika kidato cha pili uliweza kujifunza mnyambuliko wa vitenzi katika kauli zifuatazo: kutendwa, anapigwa; kutendewa, anasomewa; kutendeka, umefungika; kutendana, wanapigana; kutendeana, wanasomeana; kutendeshwa, anabebeshwa; kutendeshana wanalishana kutendeshea anaendeshea. Katika kipindi hiki utajifunza maana ya mzizi wa kitenzi, viambishi awali katika vitenzi, viambishi tamati katika vitenzi na hali ya kuamrisha.