Mzizi wa kitenzi: sahau, rudi, amini, dharau, samehe. Sehemu za maneno unazoona ni mizizi. Umeona kuwa waweza kuwa na neno kamili au sehemu ya neno. Ikiwa mzizi ni neno kamili linalojisimamia kimaana na haliwezi kugawika katika visehemu, basi huwa ni mzizi huru. Kwa mfano, barizi, balehe, laki, hukumu, kabili, dadisi.