Ikiwa mzizi ni sehemu tu ya neno na sehemu yenyewe haiwezi kujisimamia kimaana, basi huwa ni mzizi tegemezi kwa mfano, kumkaribisha, nitasoma, mlielewa, hawachezi, mnacheza, limeni. Kitenzi katika kauli yake ya awali huwa ni shina. Tazama mifano hii: imba, cheka, Andika, enda, soma. Vitenzi hivi vinatoa maana kamili na vina irabu a kama kimalizio. Katika hali hii kitenzi huwa ni shina.