Viambishi vya ukanushi. Viambishi hivi huambikwa mbele ya mzizi wa kitenzi na huonyesha ukanusho wa kitenzi. Kwa mfano: hajaandika insha yake, hamtavua samaki wengi, usingesoma, usingeelewa, hamwimbi, sili, huandiki, hataenda, msicheze.