Viambishi vya yambwa. Yambwa huwa ni kitendwa au kitendewa. Yambwa ni nomino ambayo hupokea athari ya kitendo, huitwa pia shamirisho. Viambishi vya yambwa au yambiwa huambikwa mbele ya mzizi wa kitenzi kama tu viambishi vya nafsi au njeo. Mifano: wamekivunja, umemsaidia, atawalipia ni taila mnamwimbia tungekupa.