Katika vibonzo hivi dhana ya kutendeshewa inadhihirika. Tendo ambalo lingefanywa na mhusika fulani linafanywa na mtu mwingine, kwa hivyo linafanywa kwa niaba ya. Vitenzi katika kauli hii hutokana na vitenzi vilivyo katika kauli ya kutendesha. Vitenzi hivi huongezewa kiambishi tamati iu au eo. Mifano: Ogeshewa, limishiwa, dundishiwa, pangishiwa, rembeshewa.