Utangulizi. Kama ulivyojifunza katika kidato cha pili, mnyambuliko wa vitenzi ni kukiongezea kitenzi kiambishi ili kukipa maana mpya. Katika kipindi tutashughulikia vitenzi vya silabi moja. Aghalabu vitenzi vya silabi moja huwa si vingi.