Mnyambuliko wa vitenzi vya silabi moja. Vitenzi vya silabi moja vinapotumika katika sentensi huchukua kiambishi kuu mwanzoni ili kukipa maana inayoeleweka. Kiambishi hicho kuu hudondoshwa vinaponyambuliwa. Tazama mchoro huu kwa makini.