Vitenzi vya asili ya kigeni vitenzi vya asili ya kigeni ni vile vinavyotokana na maneno ya lugha nyingine yaliyoingizwa katika Kiswahili. Lugha hizi ni kama Kiarabu, Kihindi, Kireno na Kiingereza. Aghalabu vitenzi vya asili ya kigeni huishia kwa irabu i, u, na e tofauti na vile vya asili ya kibantu ambavyo huishia kwa irabu a. Mifano ya vitenzi vya asili ya kigeni ni kama sahau, adhibu, udhi, talii, samehe, starehe.