Maana ya kirai ni kipashio cha kimuundo chenye neno zaidi ya moja, kiarifu. Kirai hakiwezi kuleta maana kamilifu kikiwa peke yake. Kirai huwa na sehemu ya sentensi. Tazama mifano: Manguu na Kaosi wanacheza. Lile tunda ni tamu sana. Baba ameketi chini ya kivuli. Mama atafika kesho asubuhi.