Vishazi tegemezi hivi ni vishazi ambavyo vikiondolewa katika muktadha wa sentensi kuu haviwezi kusimama peke yake na kuleta maana iliyokamilika. Vishazi tegemezi hutegemea vishazi huru au vishazi vingine tegemezi ili kuleta maana. Kwa mfano, Kenya iliposhinda mashindano ya riadha ya bara la Afrika, watu wengi walifurahi. Fungu la maneno lililokolezwa wino ni kishazi tegemezi kwa kuwa linategemea sehemu ambayo haijakolezwa, yani kishazi huru, ili kuleta maana. Ikiwa hunyamazi nitakuacha. Katika sentensi hii, sehemu iliyokolezwa ni kishazi tegemezi. Sehemu hiyo haiwezi kutoa maana kamili, hivyo inahitaji kuungana na kishazi huru. Nitakuacha ili kuleta maana.