Njia za kutambua kishazi tegemezi katika sentensi: tambua sehemu ambayo hata ikiondolewa katika sentensi hiyo itabaki kuwa na maana. Kwa mfano, wafanyikazi wa serikali walihusika katika ufisadi wameshtakiwa. Tafuta palipotumiwa viambishi vya masharti kama nge, ngeli, ngali na ki. Kwa mfano Ungesoma kwa bidii ungepita mtihani. Mvua ikinyesha tutapanda miti. Ungalipata kazi hiyo, maisha yako yangaliimarika zaidi. Sehemu zote zilizokolezwa wino ni vishazi tegemezi, kwa kuwa kuna matumizi ya viambishi vya masharti.