Aina za yambwa au shamirisho. Kuna aina tatu za yambwa: yambwa kipozi, yambwa kitondo na yambwa ala au kitumizi. Yambwa au shamirisho kipozi. Yambwa kipozi ni nomino ambayo hupokea athari ya kitendo cha kiima moja kwa moja. Katika sentensi Mariga ameupiga mpira, mpira ndio kipozi kwa kuwa mpira ndio unaopokea athari ya kitendo cha Mariga, yani kule kupigwa.