Yambwa au shamirisho kitondo. Yambwa kitondo ni kitendewa katika sentensi. Kitondo ni nomino au kiwakilishi chake, ambayo au ambacho hunufaika au huasirika na vitendo vya kiima au mtenda katika sentensi. Kwa mfano, mwalimu alimsahihishia mwanafunzi insha. Mengo alimfundisha kazi Kazo. Katika mfano wa kwanza mwanafunzi ndiye anayenufaika na kitendo cha mwalimu, yani kusahihishiwa insha, huyo ndiye kitondo. Katika mfano wa pili, kazo ndiye kitondo, kwani ndiye anayenufaika na vitendo vya Mengo, yani mtenda. Kitondo huweza kutokea kama kiwakilishi cha nomino. Kwa mfano, Salome ameniandikia insha nzuri. Jedida amekuletea embetamu. Wanafunzi watawalimia mashamba. Katika mifano hii, ni ku na wa ni viwakilishi nafsi viambata vinavyosimamia nomino inayonufaika katika sentensi, hivyo ni kitondo.