Kuandika ripoti au kujuza kilichotokea tulichosikia na tulichosoma. Kwa mfano, baba asema atasafiri, wakenya wapiga kura ya maoni. Kuonyesha kitendo kinatendeka sasa, lakini bila kudhihirisha hali. Kwa mfano, wachezaji wacheza uwanjani, moto wawaka msituni. Kuonyesha kitendo kinatarajiwa kufanyika baadaye. Kwa mfano, mtihani waanza juma lijalo, wasafiri wafika Alhamisi.