Kusoma kwa ufahamu. Somo hili limenuiwa kumpa mwanafunzi ari ya kujisomea ili kustawisha msamiati wake wa Kiswahili. Stadi ya kusoma humpa mwanafunzi nafasi ya kuimarisha ukakamavu katika mazungumzo na kumsaidia katika somo la sarufi vilevile vile.