Shabaha, kufikia mwisho wa kipindi, unapaswa uwe na uwezo wa kusoma kwa ufasaha, kusoma kwa makini, kufurahia kusoma maandishi katika Kiswahili na kutambua mafunzo na maadili katika taarifa na maandishi kwa Kiswahili.