Kusoma kwa kina. Stadi ya kusoma imenuiwa kumpa mwanafunzi ari ya kusoma na kukuza uwezo wa kupenda kusoma kazi mbalimbali mbali za Kiswahili, vikiwemo vitabu viteule vya fasihi. Hii itamsaidia kustawisha umilisi wa matumizi ya msamiati kutegemea muktadha na kaida za jamii. Kusoma huku Aidha kunamsaidia mwanafunzi kusoma kwa jicho la ndani na kufasiri kazi za fasihi kama anavyoziona na kuelewa. Mwanafunzi anafaidi, kwani mawazo na mtazamo wake wa maswala hupanuka. Fasihi itamfunza kuwa mwadilifu katika maisha ya kutoa maamuzi yasiyotatanisha.