Uchambuzi wa hadithi fupi. Uchambuzi wa hadithi fupi ni kuichanganua hadithi au kuichunguza kwa undani na kuifafanua au kuieleza. Maudhui. Maudhui ni mambo muhimu yanayojitokeza katika hadithi, huwa ni mawazo makuu yanayodhihirika unaposoma. Aidha, ni matukio muhimu katika kazi za kifasihi. Maudhui hukuzwa na wahusika Maudhui pia husaidia kubainika kwa dhamira na usuli. Dhamira dhamira ni lengo la mwandishi, huwa ni sababu au kusudi la kuandika kazi hiyo. Mwandishi huwa amekerwa na swala fulani, akaamua kuandika kwa ajili ya kuhimiza au kurekebisha. Wahusika wahusika ni wale viumbe kama binadamu na wanyama au vitu visivyo na uhai kama vile mito na mawe, wanaotumiwa na mwandishi kuwasilisha ujumbe wake. Kuna aina za wahusika mbalimbali: mhusika mkuu, ambaye huitawala hadithi na huwakilisha mazuri au mabaya katika jamii; mhusika bapa, ambaye hubadilika kama binadamu halisi na haaminiki; na wahusika wadogo, ambao huwajenga wahusika wakuu na hivyo hutokea hapa na pale. Wahusika huwa na sifa tofauti kutegemea ujumbe wa mwandishi. Sifa za wahusika huweza kutambuliwa kutegemea vitendo vyake, maneno yake na wanavyosema wengine kumhusu. Umuhimu wa mhusika fulani hutegemea mchango wake katika kukuza maudhui na anavyowaathiri wahusika wengine na hadhira.