Maudhui. Maudhui ni mambo muhimu yanayojitokeza katika hadithi. Huwa ni mawazo makuu yanayodhihirika unaposoma. Aidha, ni matukio muhimu katika kazi za kifasihi. Maudhui hukuzwa na wahusika. Maudhui pia husaidia kubainika kwa dhamira na usuli.