Ujumbe kuhusu busara unawasilishwa kwa njia yenye umbo maalum, inaweza kukaririwa kama ulivyosikia. Kuna aina mbili kuu za mashairi: mashairi ya arudhi au jadi au ya kimapokeo na mashairi huru.