Mashairi ya arudhi haya hufuata kanuni za utunzi wa mashairi ya Kiswahili, hivyo basi huchukua muundo fulani maalum. Kwa mfano, kuwa na idadi maalum ya mishororo katika kila ubeti. Sikiliza kwa makini shairi lifuatalo. Mama nakupa pongezi kwa yako mengi mapenzi. Mama wewe wanienzi, tokea zama za enzi. Mama tumbo lako zizi. Miezi tisa ni kazi. Mama wanipa malezi kufuta yangu machozi. Mama ndiyo la azizi. Kwako kuna mapokezi. Mama huna ubaguzi. Wote kwako wana mbuzi. Mama wewe umjuzi, watupa pia mchuzi. Mama hutaki upuzi, watunyosha kama mhunzi. Mama huna msaidizi, wewe ndiye muuguzi. Mama jikoni ndo kazi, chakula mkurugenzi. Mama unanipandizi ugali kwa kosikazi. Mama waniosha ngozi, sabuni wanipa kazi. Mama hutaki mapozi, wataka ufafanuzi. Mama umshikilizi, familia ndiyo ngazi.