Shairi hili linasikika kutoa sauti fulani kwa sababu ya muundo wake maalum. Kuna aina nyingi za mashairi ya arudhi zinazotokana na tofauti za kimuundo au hata kimaana. Aina hizi pia huitwa bahari au mikondo ya ushairi.