Mashairi huru. Mashairi haya hayazingatii kanuni za utunzi wa mashairi ya Kiswahili, hivyo basi hayana muundo maalum. Soma shairi lifuatalo kwa makini. Inakera sana moyo hii anga ambayo inawapa maziwa ya ng'ombe na mayai ya kuku wasiofuga ng'ombe na kuku na kutemea mate wafugaji Inaudhi sana moyo hii anga ambayo inawapa ugali wa mahindi na uji wa wimbi wasiolima mahindi na wimbi na kutemea mate wa kulima. Shairi ulilosoma lina idadi sawa ya mishororo katika kila ubeti. Vilevile, idadi ya mizani inatofautiana katika kila mstari au mshororo. Shairi pia halina urari wa vina. Hii ni kawaida ya mashairi huru.