Umuhimu wa ujumbe wa rununu. Ujumbe huu huokoa muda, hutumia muda mfupi kuandika na kupokea. Ujumbe huu pia huokoa gharama, ni nafuu sana. Mawasiliano kupitia ujumbe huu hutokea kimya kimya, bila kwa bugudhi walio karibu. Ujumbe huu pia unaweza kuhifadhiwa katika simu za anayetuma na anayepokea.