Mfano wa wasifu. Mheshimiwa Raila alizaliwa mwaka wa 1945 katika hospitali ya kimishonari ya Maseno, wilaya ya Kisumu, mkoa wa Nyanza. Wazazi wake walikuwa Mzee Oginga Odinga na Mama Meri Odinga. Babake ndiye aliyekuwa makamu wa rais wa kwanza nchini Kenya. Yeye hujulikana kama Agwambo, wengine humtania na kumwita Theanbogabol. Raila alisomea shule ya msingi ya Kisumu Union, kisha akahamia Maranda alikokamilisha elimu yake ya msingi na ya shule ya upili. Alijiendeleza kimasomo katika vyuo vikuu mbalimbali katika nchi za Ulaya. Alisomea uhandisi. Aliajiriwa kama mhadhiri katika chuo kikuu cha Nairobi. Alifanya kazi mbalimbali mbali katika mashirika tofauti tofauti. Wakati huu alianza kujitosa katika ulingo wa siasa na hamu kubwa. Raila ana mke mmoja Bi Aida Raila Odinga na watoto watatu. Mnamo mwaka 1982 alituhumiwa kwa kushiriki katika jaribio la mapinduzi ya chini ya uongozi wa rais Daniel Arap Moi na kupewa kifungo cha ndani. Baadaye alizuiliwa bila kufunguliwa mashtaka. Baada ya miaka mitano aliweza kuachiliwa, lakini alizuiliwa mara kwa mara kwa ajili ya kujihusisha na siasa nchini. Hatimaye alitorokea nchi ya Norwe mwaka wa 1991. Mfumo wa vyama vingi ulipoanzishwa nchini, alirejea na kushiriki. Alijiunga na vyama mbalimbali akiwania uongozi. Raila ana uwezo mkubwa wa kushawishi wananchi na kuwaelekeza vilivyo. Ni kiongozi aliye na haiba kubwa na anapendwa na watu wengi sana kwa sababu ya ukakamavu wake. Ni kiongozi aliye na msimamo thabiti mwenye ucheshi na asiye na ubaguzi. Kama kiongozi aliye na kisomo cha hali ya juu, Raila amechangia pakubwa kuhakikisha kuwa taifa la Kenya linajivunia demokrasia. Amechangia kuirekebisha na kutolewa kwa katiba mpya. Raila hufurahia sana kutazama kandanda na mara nyingi akizungumza, lazima atangaze kandanda ikichezwa. Kisiasa yeye hushabikia Gor Mahia, Harambee Stars na Arsenal.