Tanbihi, umejifunza kuwa wasifu huandikwa na mtu kuhusu mwingine au kitu. Inaweza kusifia mji, mnyama, kazi au jambo. Kuna utaratibu wa kihatua katika kuendeleza uandishi wa wasifu. Wasifu hutumika katika hafla muhimu au katika uzinduzi wa kazi.