Maelezo haya yanafafanua maana ya tawasifu. Tawasifu ni hali ya mtu kutoa maelezo yanayomhusu binafsi kwa kuyaandika yeye mwenyewe. Habari hizi huhusu maisha yake tangu kuzaliwa kwake hadi wakati huo. Uandishi huu unaweza kuwa na mpangilio wa kinadharia au maelezo kwa ufupi, ili kutoa taswira ya kijumla. Katika kipindi hiki tutashughulikia tawasifu inayoandikwa kwa kifupi na ambayo hutumiwa kwa madhumuni ya kuomba kazi. Tawasifu ya aina hii huambatanishwa na barua fupi.