Umuhimu wa tawasifu: maelezo ya kijumla kumhusu mtu hutolewa kwa muktasari na kwa muda mfupi, humwezesha mwajiri kufanya uamuzi ufaao, humwezesha mtu kuajiriwa kwa kazi inayomfaa, hubainisha kiwango cha elimu na ujuzi wa kazi, hurahisisha kupata habari zinazohitajika, huonyesha uzoefu au tajriba ya mtu. Mwajiri ana uwezo wa kupata habari zaidi kumhusu mtu kwa siri, kwa kurejelea majina na anwani za wadhamini.