Muundo wa tawasifu. Tawasifu huwa na mpangilio rasmi. Utaratibu wake umegawanywa katika vipengele kama vifuatavyo: kichwa. Hii ni mada inayoonyesha jambo linalohusika. Maelezo ya kibinafsi. Haya ni maelezo kumhusu mwenye tawasifu. Hutaja jina, tarehe ya kuzaliwa, mahali pa kuzaliwa, anwani yake ya kudumu au ya barua pepe. Nambari ya simu, hadhi ya ndoa, uraia na nambari ya kitambulisho. Maelezo kuhusu elimu. Hii ni sehemu inaonyesha wakati na mahali ulisomea. Kila kiwango cha elimu pia chaweza kuendeleza kwa kuonyesha vyeti au shahada uliopata. Unaweza kuanza na kiwango cha juu au cha chini. Uzoefu au tajriba. Ni maelezo yanayohusu mambo ambayo umeyafanya katika shughuli zako yanaweza kuwa juu ya taaluma au tawala. Huonyesha ujuzi uliopata katika sehemu mbalimbali za kazi. Uraibu. Haya ni maelezo yanayohusu mambo ambayo unapenda kuyafanya wakati unajipumzisha baada ya shughuli muhimu za siku. Kwa mfano, kuogelea, kusoma vitabu vya hadithi, kuimba, kupika, kutazama televisheni na kadhalika. Mambo mengine muhimu. Unaweza kueleza mambo mengine kukuhusu kwa kuyapanga katika vijisehemu mbalimbali. Habari hizi zinaweza kuhusu maono yako au huduma zako kwa jamii. Wadhamini, hawa ni watu wanaoweza kurejelewa na mtu uliyemwandikia tawasifu yako, kwa madhumuni ya kutoa habari zaidi kukuhusu. Kwa njia ya siri, majina, anwani na nambari zao za simu huonyeshwa.