Mwainisho wa fasihi simulizi hii ni hali ya kuainisha au kuweka fasihi simulizi katika hali zake; ni kuigawa fasihi hii katika makundi maalum yanayoitwa tanzu. Kila aina ya tanzu huwa na vipera vyake au vijisehemu.